Laktawan sa nilalaman

SEO Statistics 2026: Gabay sa Pangingibabaw sa Digital Landscape

Aishwar BabberIstatistika0 komento
14 min basahin

Sa mabilis na digital na mundo ngayon, ang pagiging nakikita online ay hindi lamang isang kalamangan—ito ay isang pangangailangan. Isipin ang halos 7 sa bawat 10 online na paglalakbay na nagsisimula sa isang simpleng paghahanap.

Iyan ay isang nakakagulat na 68% ng lahat ng online na karanasan na nagsisimula sa isang search engine, na ginagawang Search Engine Optimization (SEO) ang hindi mapag-aalinlanganang kampeon ng online visibility. Ang Google, ang higante ng paghahanap, ay humahawak sa mahigit 16.4 bilyong paghahanap araw-araw, o humigit-kumulang 190,000 bawat segundo!

Kung gusto mong palakasin ang iyong brand, abutin ang mas maraming customer, at makitang umunlad ang iyong website, ang pag-unawa sa pinakabagong mga istatistika ng SEO para sa 2025 ang iyong sikretong sandata.

Ang komprehensibong gabay na ito ay sumisid nang malalim sa mga pinaka-kritikal na istatistika ng SEO, kasalukuyang mga uso, at mga hula sa hinaharap, lalo na habang hinuhubog ng Artificial Intelligence (AI) ang landscape.

Tuklasin namin ang lahat mula sa pangingibabaw ng Google at ang kapangyarihan ng mga keyword hanggang sa pag-usbong ng paghahanap sa mobile, boses, at video, lahat ay ipinakita sa malinaw, simpleng Ingles.

Makakakuha ka ng mga naaaksyong insight para ma-optimize ang iyong mga diskarte at manatiling nangunguna sa kapana-panabik na karera para sa katanyagan online.

The Unstoppable Power of Search: Key SEO Statistics para sa 2026

SEO Statistics 2025: Ang Iyong Mahalagang Gabay sa Pangingibabaw sa Digital Landscape

Ang mga numero ay hindi nagsisinungaling: SEO ay isang powerhouse para sa pagmamaneho ng trapiko at mga lead. Narito ang isang snapshot ng kung ano ang nangyayari ngayon:

Statistichalaga
Nagsisimula ang Online Journeys sa Paghahanap68% ng lahat ng online na aktibidad
Global Search Share ng Google> 90%
Mga Referral sa Trapiko sa Web sa US ng Google63.41%
Organic Search Resulta Share> 53%
Unang Pahina Click Capture> 99%
Mga Pahina sa Nangungunang Ranggo na may Mga Larawan97%
Pinakamahusay na Pinagmumulan ng Mga De-kalidad na Lead ng mga Marketer (SEO/Blogging)3 sa 5
Pag-abandona sa Website Dahil sa Oras ng Pag-load (>3 segundo)40%
Mga SEO Professional Gumagamit ng AI86.07%
Mga Paghahanap sa Google na Nagtatampok ng Mga Pangkalahatang-ideya ng AI47%
Pangkalahatang-ideya ng AI Ranking sa Posisyon 187.6%

Ang mga istatistikang ito ay malinaw na nagpapakita na ang SEO ay hindi lamang buhay at maayos; ito ay umuunlad at patuloy na umuunlad.

Ang Kasalukuyang Estado ng SEO sa 2026: Ang Kailangan Mong Malaman

Ang SEO ay naghahatid ng hindi kapani-paniwalang mga pagbabalik, na higit na nakahihigit sa maraming iba pang mga channel sa marketing.

Statistichalaga
Trapiko ng SEO kumpara sa Trapiko ng Organic na Social Media1,000% karagdagang trapiko mula sa SEO
Paglago ng Backlink para sa Mga Pahina sa Unang Ranggo5%-14.5% higit pang mga do-follow na backlink buwan-buwan
Mga Marketer na Binabanggit ang Organic na Paghahanap bilang Pinakamahusay na ROI49%
Kita mula sa Organic na Trapiko (sa mga industriya)> 40%
Unang Organic Resulta Click Share27.6%
Ang Mga Keyword ng URL ay Nagpataas ng CTRMas mataas ang 45
Positibong Epekto ng SEO (2024)91% ng mga sumasagot
Pangunahing Trend sa 2025Pagtaas ng kamalayan sa brand sa pamamagitan ng SEO

Basahin din ang tungkol sa: Mga Istatistika ng Pagbuo ng Link

Ang Epekto ng Mga Pangkalahatang-ideya ng AI (AIO) ng Google

Naging game-changer ang Mga Pangkalahatang-ideya ng AI ng Google. Narito kung paano ito nakikita ng mga marketer:

Epekto ng AIOPorsiyento ng mga Marketer
Malaking Positibong Epekto24%
Bahagyang Positibong Epekto39%
Walang Kapansin-pansing Pagbabago17%
Bahagyang Negatibong Epekto9%
Matinding Negatibong Epekto1%
Hindi sigurado10%
Pangkalahatang Positibong Epekto (Pinahusay na trapiko, visibility, o ranggo)63%

Ipinapakita nito na habang ang AIO ay nagpapakita ng mga bagong hamon, nag-aalok din ito ng mga makabuluhang pagkakataon para sa mga umaangkop.

Google Search Statistics: Ang Pundasyon ng SEO

Nangibabaw ang Google sa mundo ng paghahanap. Halos lahat ng pagsisikap sa SEO ay umiikot sa Google. Narito ang mga istatistika upang matulungan kang mag-rank sa unang pahina nito:

Statistichalaga
Pang-araw-araw na Paghahanap sa Google bawat Gumagamit ng Internet3 sa 4 beses
Organic na Trapiko kumpara sa Bayad na Trapiko (Bilyon)4.3 (organic) vs. 0.0389 (bayad)
Mga User na Hindi Lumalagpas sa Unang Pahina ng Google75%
Pang-araw-araw na Paghahanap sa Google16.4 bilyon
Mga Tanong sa Google Lens>1 bilyon
Ang Trapiko ng Organic na Paghahanap ng Google mula sa Mobile (USA)63%
Nangungunang Dalawang Pinakamadalas na Hinahanap na Mga Termino sa GoogleFacebook at YouTube

Basahin din ang tungkol sa: Pinakamahusay na SEO Software Para sa Link Building 2025 (Libre at Bayad)

Mga Istatistika ng Keyword at Ranking: Ang Blueprint ng Iyong Nilalaman

Mga Istatistika ng Keyword at Ranking: Ang Blueprint ng Iyong Nilalaman

Ang mga keyword ay ang tulay sa pagitan ng hinahanap ng mga tao at ng nilalamang ibinibigay mo.

Statistichalaga
Mga Query sa Paghahanap sa Google na may Apat o Higit pang Salita34.71%
Google's Search Algorithm Ranking Factors~ 200
Mga Pahina sa Nangungunang Ranggo na Nawawala ang Meta Description25.02%
Mga webpage sa #1 na Pahina ng Google na may kahit isang larawan97%
Mga Termino sa Paghahanap (>10k buwanang paghahanap) na may Tatlo o Higit pang Salita> 29%
Unang Limang Organic na Resulta ng SERP Click Share> 67%
Query Phrase bilang Mga Tanong~ 8%
Mga Web Page sa Unang Pahina ng Google (3+ taong gulang)~ 60%
Mga User na Umalis sa Website kung Oras ng Pag-load >3 segundo40%
Paghahanap ng Paglago ng Trapiko mula sa Pag-update ng Nilalaman146%
Average na Bilang ng Salita para sa #1 na Organic na Resulta1400-1500 salita
Mga keyword na may <10 paghahanap/buwan Dami ng Paghahanap92%

Teknikal na SEO Statistics: Pagbuo ng Solid Foundation

Tinitiyak ng Teknikal na SEO na madaling mahanap, mai-crawl, at mai-index ng mga search engine ang iyong website.

Statistichalaga
Mga Website na Nakakatugon sa Mga Pangunahing Pamantayan sa Web Vitals33%
Mga Negosyong Priyoridad ang Mobile Optimization sa Teknikal na SEO~ 25%
Mga Website na Walang H1 Tag59.5%
Mga website na may Maramihang H1 Tag51.3%
Mga Web Page Meeting sa Hindi bababa sa Isang Core Web Vitals Sukatan11.9%
Mga Web Page na Nakakatugon sa Lahat ng Tatlong Pangunahing Sukatan sa Web Vitals (kabilang sa mga nakakilala ng isa)93%

Backlink SEO Statistics: Ang Kapangyarihan ng Mga Koneksyon

Ang mga backlink ay tulad ng mga boto ng kumpiyansa mula sa iba pang mga website, na nagpapahiwatig sa Google na ang iyong nilalaman ay mahalaga.

Statistichalaga
Ang Kontribusyon ng High-Quality Link Building sa Page Score30%
Mga Web Page na Walang Backlink> 65%
Mga Backlink para sa Long-Form Content vs. Short-Form77.2% higit pa
Mga Backlink para sa Mga Negosyong may Mga Blog97% higit pa
Pare-parehong Paglago ng Link para sa Mga Pahina sa Nangungunang Ranggo5% hanggang 15% na do-follow na mga backlink buwan-buwan
Halaga ng Backlink na Mababang Awtoridad~ $ 150
Halaga ng High-Authority Backlink~ $ 1,000
Mga Sirang Backlink> 66%
SEO Professionals Tinitingnan ang Link Building bilang Mahalaga~ 80%
Mga SEO Professional na Nag-uulat ng "Kasiya-siyang ROI" mula sa Link Building78%

Basahin din ang tungkol sa: Pinakamahusay na Mga Tool sa Pagbuo ng Link 2025 ✅: Mabilis na Pagbuo ng mga De-kalidad na Backlink

Mga Istatistika ng Paghahanap gamit ang Boses: Pagsasalita sa Hinaharap

Mga Istatistika ng Paghahanap gamit ang Boses: Pagsasalita sa Hinaharap

Mabilis na lumalago ang paghahanap gamit ang boses, nagbabago kung paano nakikipag-ugnayan ang mga tao sa mga search engine.

Statistichalaga
Pandaigdigang Paggamit ng Paghahanap ng Boses sa Mobile27%
Inaasahang Porsyento ng Mga Paghahanap na Nakabatay sa Boses50%
Mga Gumagamit ng Internet sa US na Gumagamit ng Voice Assistant Buwan-buwan39.4%
Mga Paghahanap gamit ang Boses bilang Porsyento ng Lahat ng Online na Paghahanap20%
Mga Consumer na Gumagamit ng Voice Search para sa Lokal na Impormasyon ng Kumpanya58%
Mga Resulta ng Paghahanap gamit ang Boses mula sa Mga Website ng HTTPS70.4%
Mga Matanda na Gumagamit ng Paghahanap gamit ang Boses Araw-araw40%
Mga Buwanang Paghahanap gamit ang Boses1 bilyon
Kabataan (16-24) Gamit ang Mobile Voice Search1 sa 4
Mga Pamilya sa US na Nagmamay-ari ng Smart Speaker (sa 2025)75%
Pinakatanyag na Virtual Assistant sa USAlexa (>38% market)
Bilang ng mga Voice Assistant (sa 2023)8 bilyon
Ang Smart Speaker Share ng Amazon sa US66%
Mga Tao na Tumatawag sa Kumpanya Pagkatapos ng Paghahanap gamit ang Boses28%
Mga Tao na Gumagamit ng Paghahanap gamit ang Boses para Maghanap ng Mga Restaurant51%
Pinipili ng Mga May-ari ng Google Home/Amazon Echo ang Boses65%
Average na Bilang ng Salita ng Pahina ng Resulta ng Paghahanap ng Google VoiceMga salitang 2,312

Basahin din ang tungkol sa: Mga Istatistika ng Paghahanap Gamit ang Boses

Lokal na SEO Statistics: Pagkonekta sa Iyong Komunidad

Ang lokal na SEO ay mahalaga para sa mga negosyong nagsisilbi sa isang partikular na heyograpikong lugar.

Statistichalaga
Mga Buwanang Lokal na Paghahanap sa Google97 bilyon
Mga Paghahanap sa Mobile na May Kaugnayan sa Lokasyon~ 33%
Mga Paghahanap sa Lokal na Layunin na Humahantong sa Pagbili28%
Google Searchers Visiting Store sa loob ng 8km72%
Mga Consumer na Bumibisita sa Shop sa loob ng Isang Araw (pagkatapos ng paghahanap sa lokal na smartphone)76%
Mga Taong Gustong Mamili nang Lokal (pagkatapos ng Googling)78%
Yelp Page sa Nangungunang 5 Resulta para sa Paghahanap sa Kategorya ng Lungsod/Negosyo92%
Mga Lokal na Negosyo na Hindi Na-claim sa Google My Business56%
Paglago ng Mga Paghahanap sa “Near Me” (2020)> 130%
Mga Paghahanap sa “Malapit sa Akin” na Nagreresulta sa Mga Offline na Conversion> 50%
Mga Customer na Bumili Online at Kumukuha sa In-Store (sa buong mundo)~ 45%
Lokal na Layunin sa Paghahanap sa Google Query46%

Nangungunang Mga Salik sa Pagra-ranggo ng Lokal na Pack

FactorBahagdan
Mga signal ng GBP32%
Mga signal sa pahina19%
Suriin ang mga signal16%
Mga signal ng link11%
Mga senyales ng pag-uugali8%
Mga senyales ng pagsipi7%
Personalization6%

Mobile SEO Statistics: Pag-optimize para sa On-the-Go User

Sa mga smartphone na nangingibabaw sa pag-access sa internet, ang pag-optimize ng mobile ay hindi mapag-usapan.

Statistichalaga
Bahagi ng Pandaigdigang Trapiko ng Website ng Mga Mobile Device~ 55%
Mga Nangungunang Ranggo na Website na Na-optimize para sa Mobile80%
Nahihigitan ng Mobile ang Desktop sa Benta sa Internet (sa pamamagitan ng 2023)Oo
Bahagi ng Mga Smartphone sa Global Search Engine Market59.77%
Mga Paghahanap sa Mobile na Batay sa Lokasyon30%
Mga Kampanya sa Email sa Marketing na Hindi Na-optimize sa Mobile20%
Mga Gumagamit ng Smartphone na Nakatuklas ng Bagong Kumpanya/Produkto sa Mobile51%
Mga Paghahanap sa Mobile Bago Pumasok sa isang Tindahan> 30%
Mga User na Nagsasagawa ng In-Store na Mga Paghahanap sa Mobile43%
Mas Malamang na Bumili ang Mga Mobile User mula sa Site na Mabilis na Sumasagot sa Mga Tanong69%
Mga Gumagamit ng Mobile Phone na Gumagamit ng Search Engine Araw-araw87%
Hindi Sigurado ang Mga Gumagamit ng Smartphone Tungkol sa Aling Brand ang Bibilhin90%
Mga Pag-click sa Email mula sa Mobile Device~ 33%
Unang Organic Listing CTR sa Mobile vs. Desktop27.7% (mobile) kumpara sa 19.3% (desktop)
Mga Paghahanap gamit ang Boses bilang Porsyento ng Mga Query sa Mobile Phone20%
Hindi Inirerekomenda ng Mga User ang Kumpanya na may Hindi Na-optimize na Mobile Website57%

Mga Istatistika ng Website: Ang Iyong Digital Home

Mga Istatistika ng Website: Ang Iyong Digital Home

Ang iyong website ay ang iyong online na storefront. Ang pagganap nito ay direktang nakakaapekto sa iyong SEO.

Statistichalaga
Mga Global Website1.11 bilyon
Mga Hindi Aktibong Website82%
Mga Bagong Website na Ginawa Araw-araw3 bawat segundo
Negosyong Nagaganap Online29%
Average na Rate ng Conversion ng Website3.68%
Mga Website ng E-commerce sa Buong Mundo20 milyong
Shopify Powered E-commerce Sites4.8 milyong
Oras na para sa mga User na Bumuo ng Opinyon sa Website50 milliseconds
Ang Mga Unang Impression ay May Kaugnayan sa Disenyo94%
Mga May-ari ng Maliit na Negosyo Pagpaplano ng Website Performance Investment43%
Mga Online User na Hindi Bumabalik Pagkatapos ng Masamang Karanasan88%
Average na Bounce Rate ng Website41% sa 55%
Mga User na Tumitingin sa Kaliwang Kalahati ng Mga Web Page80% ng oras
Isinasaalang-alang ng Mga Customer na Mahalaga ang Seamless na Karanasan sa Website85%
Mas Malamang na Bumili ang Mga Consumer mula sa Mga Brand na may Personalized na Karanasan80%

Mga Istatistika ng Video SEO: Pakikipag-ugnayan sa Iyong Audience gamit ang Motion

Ang nilalaman ng video ay sumasabog, nag-aalok ng isang mahusay na paraan upang hikayatin ang mga gumagamit at palakasin ang SEO.

Statistichalaga
Mga Video na Lumalabas sa Mga Pandaigdigang Paghahanap ng Google62%
Nag-uulat ang mga Marketer ng Mas Mabilis na Paglago ng Kita gamit ang Video49%
Pagtaas ng Tsansang Pagraranggo gamit ang Video sa Landing Page53%
Mga Papasok na Link para sa Mga Blog na may Mga Video kumpara sa Plain Text3x pa
Mga Gumagamit ng Internet sa US na Nakikipag-ugnayan sa Nilalaman ng Video Buwan-buwan85%
Mga Customer na Gusto ng Higit pang Mga Video mula sa Mga Negosyo86%
Pagtaas ng Trapiko para sa Mga Post na may Mga Video157%
Nag-aalok ang Mga Marketer na Naniniwala sa Mga Video ng Pinakamahusay na ROI51%
Mga Oras ng Nilalaman ng Video na Pinapanood sa YouTube Araw-araw>1 bilyon
Mas Pinipili ng Mga Consumer ang Mga Maikling Anyo na Video para sa Paghahanap ng Produkto73%
Bahagi ng Mga Pangkalahatang Pag-play ng Video ng Mga Mobile Device75%
Mga Tao na Nakikipag-ugnayan sa Instagram Reels Buwanang2 bilyon
Epekto ng Brand Feedback Video sa Mga Desisyon sa Pagbili77%
Mga Customer na Kumpleto sa Pagbili Pagkatapos ng Mga Video na Pampromosyong Social Media64%
Average na Haba ng Mga Video sa Unang Pahina ng YouTube15 minuto
Bahagi ng Video sa Lahat ng Trapiko sa Internet82%
Ang Ranggo ng YouTube bilang Pinakamalaking Search Engine#2

Basahin din ang tungkol sa: Mga Istatistika ng Video Marketing

Mga Hamon sa SEO: Pananatiling Maliksi sa isang Dynamic na Larangan

Ang mga propesyonal sa SEO ay nahaharap sa iba't ibang mga hadlang, ngunit ang pag-unawa sa mga ito ay nakakatulong sa pag-istratehiya.

Mga Nangungunang Hamon para sa Mga SEO Professional

hamonBahagdan
Kakulangan ng kagamitan14.9%
Mga Isyu sa Diskarte12.3%
Mga Proseso ng Pagsusukat11.9%
Pag-align sa Ibang Departamento10.7%
Budget cut10.5%
Pag-apruba ng Pamamahala10.2%
Isyu sa Relasyon ng Kliyente8.6%
Legal na Pag-apruba5.9%
Wala2.5%

Kasama sa iba pang mga hamon ang patuloy na pagbabago ng algorithm at paghahanap ng mga tamang anchor text.

AI SEO Statistics: Ang Matalinong Kinabukasan ng Paghahanap

Pangunahing binabago ng AI kung paano gumagana ang SEO, ginagawang mas naa-access ang kumplikadong pagsusuri ng data at pagpapabuti ng pagganap.

Statistichalaga
Mga Marketer na Nagpaplanong Gumamit ng AI para sa Nilalaman at SEO58%
Mga Marketer na Gumagamit ng AI para I-optimize ang Content para sa SERP Rankings51%
Nakikita ng mga Marketer ang 6-10% na Pagtaas ng Kita mula sa AI sa SEO40%
Mga Eksperto sa SEO na Gumagamit ng ChatGPT para sa SEO57%
Mga Propesyonal ng SEO na Naniniwalang Hahawakan ng GenAI ang Mga Trabaho sa SEO85.5%
Enterprise-Level SEO Plans Willing to Invest More in AI82%
Mga Paghahanap sa Desktop sa US na Nagtatampok ng Mga Pangkalahatang-ideya ng AI13.14%

Mga Marketer na Gumagamit ng ChatGPT para sa SEO

  • Pagbuo ng Nilalaman
  • Keyword Research
  • Pagbuo ng mga email para sa pagkuha ng mga backlink
  • Pagbuo ng Schema Markup

Mga Marketer na Gumagamit ng Google Bard para sa SEO

  • Paghahanap ng Mga Gaps sa Nilalaman
  • Paglikha ng Anchor Text Variations
  • Pagpaplano ng Nilalaman at Ideya
Statistichalaga
Machine learning/AI bilang Nangungunang Dahilan para sa SEO Shift18.7% ng mga sumasagot

Generative AI vs. Google Search: The Reality

Generative AI vs. Google Search: The Reality

Bagama't may mga hula na sakupin ng generative AI ang trapiko sa Google Search, ibang kuwento ang sinasabi ng data:

Statistichalaga
Gumagamit Pa rin ng Mga Search Engine ang Generative AI Users99%
Google Searches vs. ChatGPT Searches (2024)373 beses na mas marami para sa Google
Pangkalahatang-ideya ng AI (Ene 2025)30% ng mga resulta ng paghahanap, 74% ng mga query sa paglutas ng problema
Mga Karaniwang Buwanang Kaganapan ng Mga Gumagamit ng Google Search200
Mga Karaniwang Buwanang Kaganapan ng Mga Gumagamit ng ChatGPT12.2

Ipinahihiwatig nito na habang mahalaga ang AI, pinapahusay nito, sa halip na pinapalitan, ang tradisyonal na paghahanap.

Pangkalahatang Mga Istatistika ng SEO: Mga Malawak na Trend at Gawi ng User

Nag-aalok ang mga istatistikang ito ng mas malawak na pagtingin sa gawi ng user at patuloy na mga trend ng SEO.

Statistichalaga
Mga Naghahanap na Nagta-type ng Bagong Query Bago Mag-click sa Mga Paunang Resulta18%
Paglago ng Trapiko ng Nilalaman ng AI Pagkatapos ng Google Core Update (Mayo 2022)Oo
Mas Malamang na Mag-click ang Mga Gumagamit sa Produktong Lumilitaw ng Maraming Beses sa mga SERP50%
Mga Post sa Blog na may 7 o Mas Kaunting Salita sa H1 Tag (Organic na Trapiko)Mas mataas ang 36
Mga Gumagamit ng Mobile Phone na Gumagamit ng Teknolohiya sa Paghahanap gamit ang Boses Lingguhan (Kinabukasan)1.1 bilyon
Average na Click-Through Rate mula sa Mga Resulta ng Larawan ng Google0.21%
Ang Epekto ng Koneksyon ng Brand sa Mga Click-Through na Rate2 hanggang 3 beses na pagtaas
Feature na Hitsura ng Google na "Nagtatanong din ang mga tao".Halos 49% ng mga paghahanap

Mga pangunahing trend para sa hinaharap: Malaki ang papel ng artificial intelligence sa SEO, katulad ng paghahanap gamit ang boses. Ang long-form na content at short-form na mga video ang paraan para sa hinaharap. Ang Karanasan ng User (UX) ay pare-parehong mahalaga upang mapanatili ang mga user sa iyong site.

E-commerce SEO Statistics: Pagbebenta ng Mas Matalino Online

Para sa mga online retailer, ang SEO ay ang backbone ng mga benta at visibility.

Statistichalaga
Bahagi ng E-commerce ng Global Retail Sales (sa 2027)41% (mula 2017)
Paglago ng E-commerce sa Pagtitingi at Pagkain (sa 2040)$14 trilyon – $20 trilyon
Mga Online na Mamimili na Pinipili ang Smartphone para sa Buong Proseso ng Pamimili40%
Bahagi ng Mga Pagbisita sa Mga Titingi sa Website ng Mga Smartphone77%
Bahagi ng Mga Online na Order ng Mga Smartphone68%
Mga Mamimili na Kumonsumo ng 3-5 Piraso ng Nilalaman Bago Makipag-usap sa Salesperson44%
Mga Consumer na Gumagamit ng Google Review para Masuri ang Mga Lokal na Negosyo81%
Tinatangkilik ng Mga Consumer ang Negosyong Tumutugon sa Lahat ng Mga Review kumpara sa Hindi Tugon88% kumpara sa 47%

Mga Istatistika ng Social Media: Higit pa sa Pakikipagkapwa-tao

Ang social media ay hindi lamang para sa pagkonekta; nakakaimpluwensya rin ito sa mga uso sa paghahanap at trapiko.

Statistichalaga
Bahagi ng Facebook sa Referral Traffic ng US3.62%
Mga Consumer na Nakatuklas ng Mga Bagong Produkto sa Social Media50%
Mga User na Bumili sa Mga Social Platform (nakalipas na 2 taon)Quadrupled sa 59%
Mga Mamimili na Bumili sa Social Messaging Apps (vs. 2021)36% (pataas ng 227%)
X (Twitter) Paglago ng User ng Social Search8.5% sa 14.1%
Average na Paghahanap ng YouTube Bawat User19.9

Mga Nangungunang Social Referral Platform

Mga Nangungunang Social Referral Platform
PlatformBahagi ng Trapiko ng Referral
Facebook3.62%
YouTube3.48%
reddit3.15%
X (dating Twitter)1.22%
Instagram0.76%
LinkedIn0.61%

Mga Takeaway para sa SEO sa 2026: Ang Iyong Mga Naaaksyunan na Insight

Ang SEO ay isang dinamikong larangan, ngunit lumilitaw ang malinaw na mga pattern mula sa mga istatistikang ito. Narito ang dapat mong pagtuunan ng pansin:

  • Nagpapatuloy ang Dominance ng Google: Ang Google ay nananatiling pangunahing larangan ng digmaan. Ang iyong diskarte sa SEO ay dapat na Google-centric, lalo na sa pagtaas ng Mga Pangkalahatang-ideya ng AI.
  • Yakapin ang AI, Huwag Matakot Ito: Ang AI ay isang makapangyarihang tool para sa SEO, na tumutulong sa paggawa ng nilalaman, pananaliksik sa keyword, at pagsusuri. Alamin na gamitin ito sa iyong kalamangan, sa halip na tingnan ito bilang isang banta.
  • Ang De-kalidad na Nilalaman ay Pinakamahalaga: Ginagantimpalaan ng Google ang kahusayan. Tumutok sa paglikha ng mataas na kalidad, malalim na nilalaman na tunay na sumasagot sa mga tanong ng user at nagbibigay ng halaga. Ang mahabang anyo na nilalaman para sa mga artikulo at maikling-form na video para sa pakikipag-ugnayan ay susi.
  • Ang Mobile-First ay Non-Negotiable: Sa karamihan ng trapiko at e-commerce na nangyayari sa mga mobile device, dapat na naka-optimize sa mobile ang iyong website para sa bilis, pagtugon, at karanasan ng user.
  • Sumasabog ang Boses at Video: Mag-optimize para sa paghahanap gamit ang boses gamit ang natural na wika at structured na data. Isama ang mga video sa iyong diskarte sa nilalaman, na i-optimize ang mga ito para sa mga platform tulad ng YouTube.
  • Lokal na SEO para sa Mga Lokal na Negosyo: Kung mayroon kang pisikal na lokasyon, mamuhunan nang malaki sa Local SEO, lalo na ang iyong Google Business Profile at pamamahala ng mga online na review.
  • Mahalaga Pa rin ang Mga Backlink (Kalidad Higit sa Dami): Ang mga de-kalidad na backlink ay nananatiling mahalagang kadahilanan sa pagraranggo. Tumutok sa pagkuha ng mga authoritative link sa pamamagitan ng mahalagang content at strategic outreach.
  • Bilis at Karanasan ng Gumagamit (UX): Ang isang mabilis, madaling maunawaan, at nakakaengganyo na website ay mahalaga. Mabilis na abandunahin ng mga user ang mabagal o nakakalito na mga site.
  • Manatiling Alam at Iangkop: Ang SEO landscape ay patuloy na nagbabago. Regular na suriin ang mga bagong istatistika, sundin ang mga lider ng industriya na marunong magbasa ng data, at maging handang mag-eksperimento at ayusin ang iyong mga diskarte.

Umuusbong na Mga Trend ng SEO mula sa Quora at Reddit 2026

Ang mga talakayan sa Quora at Reddit ay nagpapakita ng mga bagong trend sa SEO:

  • Zero-Click Searches: Ang Reddit's r/SEO ay nagsasaad na 64% ng mga paghahanap sa Google ay zero-click, ibig sabihin, nakakahanap ang mga user ng mga sagot sa mga snippet o Pangkalahatang-ideya ng AI nang hindi bumibisita sa mga site. Ang mga marketer ay umaangkop sa pamamagitan ng pag-optimize para sa mga itinatampok na snippet.
  • EEAT (Karanasan, Dalubhasa, Pagkamakapangyarihan, Pagkakatiwalaan): Binibigyang-diin ng mga gumagamit ng Quora ang pagtuon ng Google sa EEAT, na may 96% ng mga nangungunang ranggo na pahina nagpapakita ng malakas na kredensyal ng may-akda.
  • Paghahanap na Nakatuon sa Privacy: Itinatampok ng r/technology ng Reddit ang lumalaking interes sa mga alternatibo tulad ng DuckDuckGo, na nag-uudyok sa mga SEO pro na mag-optimize para sa maraming makina.
  • Mga Istratehiya sa Unang Video: Tinatalakay ng mga thread ng Quora ang pagtaas ng maikling-form na video SEO, na may mga platform tulad ng Instagram Reels na nagtutulak ng trapiko.

Mga FAQ Tungkol sa SEO Statistics

Ano ang pinakamahalagang istatistika ng SEO para malaman ng mga negosyo sa 2025?

Ang pinakamahalagang istatistika ay ang 68% ng lahat ng online na aktibidad ay nagsisimula sa isang search engine, na binibigyang-diin na ang SEO ang pangunahing susi sa online na visibility at pagkuha ng customer.

Paano nakaapekto ang Pangkalahatang-ideya ng AI ng Google sa mga diskarte sa SEO para sa mga marketer?

Malaki ang epekto ng Mga Pangkalahatang-ideya ng AI ng Google sa SEO, na may 63% ng mga marketer na nag-uulat ng mga pagpapabuti sa organic na trapiko, visibility, o mga ranggo; gayunpaman, 17% ay walang nakitang pagbabago, at 10% ay nakaranas ng negatibong epekto, na itinatampok ang pangangailangang iangkop ang nilalaman para sa mga buod na hinimok ng AI.

Bakit lalong nagiging mahalaga ang mobile SEO para sa mga negosyo?

Mahalaga ang Mobile SEO dahil ang mga mobile device ay nagkakaloob ng humigit-kumulang 55% ng pandaigdigang trapiko sa website, at 80% ng mga nangungunang website ay na-optimize na sa mobile, ibig sabihin, mawawalan ng malaking trapiko at conversion ang isang hindi pang-mobile na site.

Paano magagamit ng mga negosyo ang nilalamang video upang mapabuti ang kanilang pagganap sa SEO?

Maaaring palakasin ng mga negosyo ang SEO gamit ang video sa pamamagitan ng pagpuna na lumilitaw ang mga video sa 62% ng mga pandaigdigang paghahanap sa Google at ang pagsasama ng isang video sa isang landing page ay maaaring tumaas ng 53% ang mga pagkakataong ma-ranggo sa #1 na pahina ng Google, na nakakaakit din ng mas maraming backlink at trapiko.

Anong papel ang gagampanan ng Artificial Intelligence sa SEO para sa mga darating na taon?

Gagampanan ng Artificial Intelligence ang isang transformative role sa SEO, dahil 58% ng mga marketer ang nagpaplanong gumamit ng AI para sa content at SEO, at 40% ay nakakita ng pagtaas ng kita na 6-10% mula sa pagpapatupad ng AI, na ginagawa itong mahalaga para sa mga gawain tulad ng content generation, keyword research, at schema markup creation

Gayundin Basahin:

Paghihinuha: 

Ang SEO ay talagang isang game-changer, na nagdadala ng higit sa 1,000% na mas maraming trapiko kaysa sa mga pagsisikap ng organic na social media at nagpapatunay sa hindi maikakailang kahalagahan nito. Ang pagraranggo sa unang pahina ng Google ay mas kritikal kaysa dati, na may 73% ng mga pag-click na napupunta sa mga nangungunang resultang iyon.

Higit pa, sa 64% ng mga paghahanap sa Google na ngayon ay "zero-click," madalas na nakikita ng mga user kung ano ang kailangan nila nang direkta sa mga resulta ng paghahanap nang hindi man lang kinakailangang mag-click sa isang website. Binibigyang-diin nito ang pangangailangan para sa malinaw, maigsi, at lubos na na-optimize na nilalaman, lalo na para sa Mga Pangkalahatang-ideya ng AI.

Ang trapiko sa mobile ay nagpapatuloy din sa malaking paglaki nito, na may dalawang-katlo ng mga paghahanap na nangyayari sa mga mobile device, na ginagawang isang ganap na kinakailangan ang pag-optimize sa mobile.

Sa pamamagitan ng pananatiling nangunguna sa mga pinakabagong trend ng SEO, pagtanggap sa AI bilang isang tool, at walang humpay na pagtutok sa kalidad ng nilalaman at karanasan ng user, matitiyak mong mananatiling mapagkumpitensya ang iyong negosyo at mapapalawak nang malaki ang online presence nito sa 2025 at higit pa.

Mga Pinagmulan: eMarketer , PR Newswire , Statista

Comments

Maging una na mag-iwan ng komento.

Mag-iwan ng komento